![Ban Giám đốc Ban Giám đốc](https://static.dav.edu.vn/205x115/images/upload/2024/05/23/colandungfinal.png)
![Ban Giám đốc Ban Giám đốc](https://static.dav.edu.vn/205x115/images/upload/2024/05/23/colandungfinal.png)
Đến tham dự buổi nói chuyện có Phó Đại sứ Israel và nhân viên Đại sứ quán Israel tại Hà Nội đại diện giảng viên Khoa Chính trị quốc tế và Ngoại giao, một số cán bộ nghiên cứu từ Viện Nghiên cứu Chiến lược Ngoại giao, Viện Biển Đông và 60 sinh viên hệ Cử nhân của Học viện.
Trong buổi nói chuyện, Đại sứ đã lý giải về khả năng, vị thế và mục tiêu của ba siêu cường Mỹ, Nga và Trung Quốc. Sau đó, Đại sứ phân tích hành vi của các siêu cường ở Syria và Biển Đông dựa trên bốn tiêu chí, gồm: Tham vọng bất biến về lãnh thổ, mục tiêu, đầu tư và các bên liên quan.
Sau khi hoàn thành phần thuyết trình, Đại sứ đã trả lời nhiều câu hỏi từ các sinh viên và cán bộ, liên quan đến hành vi của các siêu cường ở hai khu vực Trung Đông và Đông Nam Á, và quan hệ song phương Việt Nam - Israel.